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Utanufaisha zaidi ya Wakazi 400,000
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Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga (kulia) na Mkurugenzi Mtendaji wa CCECC, Zhang Junle wakitia saini 
mkataba wa ujenzi wa mradi wa maji Sahwa. 
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Serikali kupitia Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAU-
WASA) imetiliana saini na Mkandarasi 
Kampuni ya China Civil Engineerring Con-
struction Cooperation (CCECC) ya China 
kwa ajili ya utekelezaji wa mradi wa maji 
kutoka Butimba hadi Igoma.

Tukio hili la kihistoria lime-
shuhudiwa Aprili 16, 2019 katika Kata ya 
Lwanimah wilayani Nyamagana na waka-
zi wa Jiji la Mwanza ambao walipongeza 
jitihada zinazofanywa na Serikali katika 
kuwahakikishia huduma ya majisafi na 
salama inawafikia wananchi wote.

Akizungumza wakati wa tukio 
hilo, Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWA-
SA, Mhandisi Anthony Sanga alisema ujen-
zi wa mradi ni sehemu ya utekekezaji wa 
Programu ya Uboreshaji wa huduma ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira katika Miji 
ya Ukanda wa Ziwa Victoria na kwamba 
fedha za ujenzi wake zimetolewa na Ser-
ikali ya Tanzania.

“Mradi huu utagharimu jumla ya 
Shilingi Bilioni 17.89 ambazo zimetolewa 
na Serikali ya Tanzania kupitia mkopo wa 
masharti nafuu kutoka Benki ya Uwekezaji 
ya Ulaya  (EIB) na Shirika la Maendeleo la 
Ufaransa (AFD),” alisema Mhandisi Sanga.

Kwa mujibu wa Mhandisi Sanga 
ni kwamba mradi unahusisha ulazaji wa 
Bomba kuu la kusafirisha maji kutoka kati-
ka chanzo kipya cha Butimba hadi Tenki la 
Igoma kupitia eneo la Sahwa, ujenzi wa Ki-
tuo cha Kusukuma maji Sahwa, ujenzi wa 
tenki la chini ya ardhi la kuhifadhia maji 
lenye ukubwa wa kuhifadhi lita milioni 2 
za maji katika eneo la Sahwa.

Kwa upande wake Mkuu wa 
Wilaya ya Nyamagana Dkt. Philis Nyimbi 
akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa 
wa Mwanza, John Mongela alimtaka mkan-
darasi wa mradi kuhakikisha anatekeleza 
mradi kama ilivyo kwenye mkataba ikiwa 
ni pamoja na kuzingatia ubora na muda 
wa ujenzi.

Dkt. Nyimbi alisisitiza umuhimu 
wa ubunifu kipindi chote cha utekelezaji 
wa mradi ili kuhakikisha mradi unaleta tija 
iliyokusudiwa.

Mradi huu unatekelezwa kwa 
Miezi 24 kuanzia Aprili, 16 siku ambayo 
Mkataba ulisainiwa rasmi.

Kukamilika kwa mradi huu kut-
awezesha upatikanaji wa huduma ya maji 
kwa Wakazi wapatao 400,000 wa Jiji la 
Mwanza hususan wa maeneo ya Ukan-
da wa Kusini mwa Jiji hasa ikizingatiwa 
kwamba utanufaisha maeneo ya Wilaya 
tatu ambazo ni Nyamagana, Ilemela na 
Misungwi.

Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga 
(kulia) na Mkurugenzi Mtendaji wa CCECC, Zhang Junle wakitia 
saini mkataba wa ujenzi wa mradi wa maji Sahwa. 

MRADI WA BILIONI 
17.89 WASAINIWA
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Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi wa Mazingira

(MWAUWASA), Mhandisi Antho-
ny Sanga amesema ujenzi wa mradi wa 
majikatika Mji wa Magu, Mkoani Mwan-
za umefikia asilimia 85 za ujenzi wake.

Mhandisi Sanga alisema hayo 
alipofanya ziara kwenye mradi huo Apri-
li 24 kwa lengo la kujionea na kujiridhi-
sha hatua iliyofikiwa ya ujenzi wake am-
bao unasimamiwa na MWAUWASA kwa 
niaba ya Wizara ya Maji.

Mhandisi Sanga alisema ute-
kelezaji wa jumla wa mradi umefikia 
asilimia 85 na ulazaji wa bomba kwa 
ajili ya kuunganisha wananchi imefikia 
asilimia 95.

Alibainisha kwamba mradi una 
uwezo wa kuzalisha lita 7,250,000 am-
bayo ni mahitaji ya Mji wa Magu kwa 
miaka 20 ijayo. “Mradi huu ni mkubwa 
sana hata kama wananchi wa Magu 
wataongezeka mara mbili zaidi bado ut-
aweza kuwahudumia,” alisema Mhandisi 
Sanga.

Mhandisi Sanga alisema kuka-
milika kwa miradi inayotekelezwa chini 
ya ufadhili wa Serikali kupitia mpango 
wa Uboreshaji wa Huduma ya Majisafi 
na Usafi wa

Mazingira Ziwa Victoria, miji 
yote mikuu ya Mkoa wa Mwanza itakua 
imepata huduma ya majisafi na salama 
kutoka Ziwa Victoria.

“Mradi ukikamilika miji yote mi-
kuu ya Mkoa wa Mwanza itakua imepata 
huduma ya maji safi na salama kutoka 
Ziwa Victoria kwani tumepeleka Nansio,

Sengerema, Ngudu, Magu na 
Misungwi,” alisema.

Mhandisi Sanga aliupongeza 
uongozi wa Mkoa wa Mwanza na wa 
Wilaya ya Magu kwa ushirikiano mkub-
wa wanaotoa kwenye shughuli mbalim-
bali za utekelezaji wa mradi.

Aidha, aliwapongeza wananchi 
kwa ushirikiano wanaoutoa hususan wa 
ulinzi wa miundombinu ya maji inayotu-
mika kwenye ujenzi wa mradi huo.

UJENZI MRADI WA MAJI MAGU 
WAFIKIA ASILIMIA 85
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Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA, Mhandisi 
Anthony Sanga (kulia)
akielekeza jambo wakati 
wa ziara yake ya ukaguzi 
wa ujenzi wa mradi wa 
maji Mji wa Magu Katikati 
ni mwakilishi wa Mhandi-
si Mshauri, Mhandisi 
Adam Jabir.

Muonekano wa 
Mji wa Magu 
kutoka kwenye 
usawa lilipo tenki 
la kuhifadhia maji
la mradi.

Bodi ya 
Uhariri
Mohamed Saif
Assistant 
Manager Public 
Relations 
MWAUWASA

Ikupa Enock
Graphic Designer

0800110023

mwauwasatz

mwauwasa

Limetolewa na:
Mamlaka ya Majisafi 

na Usafi wa Mazingira 
Jijini Mwanza 

(MWAUWASA).

East Africa
City at optimal cost



Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority 

MEI 2019
NEWS BULLETIN

DC MAGU AIPONGEZA 
MWAUWASA

Wananchi waliokusanyika kumsikiliza Mkuu wa Wilaya ya 
Magu, Dkt Philemon Sengati wakati wa ziara ya ukaguzi wa 
ujenzi wa mradi kwenye maeneo ya
makazi.

O4

Mkuu wa Wilaya ya Magu Mkoani Mwanza, Dkt Philemon 
Sengati ameipongeza Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA) kwa usimamizi 
mahiri wa mradi wa maji unaotekelezwa wilayani humo.

Pongezi hizo amezitoa jana wilayani humo 
wakati wa ziara ya ukaguzi wa hatua ya utekelezaji wa 
mradi wa maji ili kujiridhisha na utekelezwaji wa mradi.

Katika ziara hiyo, Dkt. Sengati aliambatana na 
Msimamizi wa ujenzi wa mradi kwa niaba ya Wizara ya 
Maji ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, 
Mhandisi Anthony Sanga aliyeongozana na wataalam 
wengine.

Dkt. Sengati alisema ameridhishwa na namna 
ambavyo MWAUWASA chini ya kiongozi wake Mhandisi 
Sanga inavyosimamia ujenzi wa mradi huo.

“MWAUWASA inafanya kazi nzuri sana, binafsi 
nimeridhishwa na utekelezaji wa huu mradi na namna 
ambavyo MWAUWASA inausimamia,” alisema Dkt. Sengati.

Akizungumzia utekelezaji wa mradi huo, Mkuru-
genzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga 
alisema mradi wa maji Magu unatekelezwa kwa ufadhili 
wa Serikali kwa asilimia 100 na utekelezaji wa jumla wa 
mradi umefikia asilimia 85 na ulazaji wa bomba kwa ajili 
ya kuunganisha

wananchi imefikia asilimia 95.
Mhandisi Sanga alisema mradi wa maji Magu 

ni mkubwa ikilinganishwa na miradi mingine ya Misung-
wi na Lamadi ambayo kwa pamoja inatekelezwa kupitia 
Mpango wa Uboreshaji wa Huduma za Majisafi na Usafi 
wa Mazingira ya Ziwa Victoria (LV WATSAN).

Alisema mradi una uwezo wa kuzalisha lita 
7,250,000 ambayo ni mahitaji ya Magu kwa miaka 20 
ijayo. “Mradi huu ni mkubwa sana hata kama wananchi 
wa Magu wataongezeka mara mbili zaidi bado utaweza 
kuwahudumia,” alisema Mhandisi Sanga.

Aliongeza kuwa kukamilika kwa miradi inayote-
kelezwa chini ya ufadhili wa Serikali kupitia mpango wa 
LV WATSAN, miji yote mikuu ya Mkoa wa Mwanza itakuwa 
imepata huduma ya majisafi na salama kutoka Ziwa Vic-
toria.

“Mradi ukikamilika miji yote mikuu ya Mkoa wa 
Mwanza itakua imepata huduma ya maji safi na salama 
kutoka Ziwa Victoria kwani tumepeleka Nansio, Sengere-
ma, Ngudu, Magu na Misungwi,” alisema.

Mhandisi Sanga aliupongeza uongozi wa Mkoa 
wa Mwanza na wa Wilaya ya Magu kwa ushirikiano mkub-
wa wanaotoa kwenye shughuli mbalimbali za utekelezaji 
wa mradi.

Aidha, aliwapongeza wananchi kwa ushirikiano 
wanaoutoa hususan wa ulinzi wa miundombinu ya maji 
inayotumika kwenye ujenzi wa mradi huo.

“Namshukuru sana Mkuu wa Mkoa wa Mwan-
za, Mhe. John Mongella na Mkuu wa Wilaya ya Magu, Dkt. 
Sengati kwa uhamasishaji walioufanya kwa wananchi 
kuchangamkia mradi ikiwa ni pamoja na kuachia njia ya 
kulaza mabomba kwani yanapita kwenye maeneo yao,” 
alisema.

Naye mwakilishi wa Mhandisi Mshauri, Mhandisi 
Adam Jabir alielezea hatua iliyofikiwa ya ujenzi wa mra-
di na alisema kwamba Tenki linalojengwa lina uwezo wa 
kuhifadhi lita milioni 2 za maji na hatua iliyopo ya ulazaji 
wa mabomba kwa wananchi imefikia kilomita 65.



Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority NEWS BULLETIN
MEI 2019

Serikali kupitia Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAU-
WASA) imesaini mkataba na Mkandarasi 
Kampuni ya BENNET Contractors Ltd ya 
Mkoani Mwanza kwa ajili ya ujenzi wa 
mradi wa maji wa Nyashimo, Wilayani 
Busega Mkoani Simiyu utakaonufaisha 
wananchi wapatao 12,000 wa vitongoji 
vya Bukabile, Bulima na Mwagulanja.

Hafla ya utiaji saini ilifan-
yikia Mei 10, 2019 Wilayani Busega na 
kushuhudiwa na wananchi, watendaji wa 
Serikali na viongozi mbalimbali akiwemo 
Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony 
Mtaka ambaye alibainisha kwamba zaidi 
ya asilimia 74 ya

wananchi wa Busega watakua 
na uhakika wa maji safi na salama mara 
baada ya kukamilika kwa mradi.

Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga 
akielezea utekelezaji wa mradi huo ali-
bainisha kuwa ni maelekezo ya Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. 
Dkt. John Pombe Magufuli baada ya ahadi 
aliyoitoa kwa wananchi wa Nyashimo ya 
kuwapelekea maji safi na salama.

“Mheshimiwa Rais Dkt. John 
Pombe Magufuli alivyopita hapa Nyashi-
mo wakati wa ziara zake aliwaahidi wa-
nanchi wa hapa kuwatatulia kero ya maji 
na aliiagiza Wizara ya Maji kuhakikisha 
inatekeleza mradi haraka iwezekanavyo,” 
alisema Mhandisi Sanga.

Mhandisi Sanga alisema 
mradi utatekelezwa kwa Miezi 15 na 
utagharimu jumla ya Shilingi Bilioni 1.8 
na kwamba unafadhiliwa kwa asilimia 
100 na Serikali ya Jamhuri ya Muungano 
ya Tanzania.

Kwa upande wake Mhe Mta-
ka alisisitiza mradi ukamilike kabla ya 
muda uliopangwa wa miezi 15 na alim-
taka Mkandarasi kuhakikisha analifanyia 
kazi suala hilo na alisema endapo kama 
Mkandarasi atabaini urasimu katika ute-
kelezaji wa mradi amfahamishe haraka ili 
kuondoa hali hiyo.

“Tumeambiwa mradi unate-

kelezwa kwa miezi 15, lakini tunahitaji 
ukamilike kabla ya hapo, tunahitaji uka-
milike haraka iwezekanavyo, Mkandarasi 
kama unaona kuna maeneo kuna urasimu 
nifahamishe hapa hapa,” alisisitiza Mtaka.

Aliongeza kuwa utekelezwaji 
wa mradi ni neema kwa wananchi wa 
Busega na aliwasihi kuchangamkia fursa 
zitokanazo na ujenzi wake kuanzia hat-
ua za awali za utekelezaji na alimuagi-
za Mkandarasi kuhakikisha anatekeleza 
mradi kwa ufanisi mkubwa na kutoa ki-
paumbele kwa jamii inayozunguka kuwa 
ya kwanza kunufaika.

Alisema Serikali ya Awamu ya 
Tano chini ya Mhe. Rais Dkt. John Pombe 
Magufuli inatoa kipaumbele kwa Wakan-
darasi wazawa na alimtaka Mkandarasi 
wa mradi kutomuangusha Mhe. Rais.

 “Mheshimiwa Rais anajitahi-
di kuwajengea uwezo wakandarasi wa 
ndani sasa na nyie msimvunje moyo, 
fanyeni kazi vizuri aendelee 
kuwaamini ili mfanye na mi-
radi mingine m i k u b w a . 

Mkandarasi unapofanya vizuri unajiwe-
ka kwenye nafasi nzuri ya kupata kazi  
zingine”, alisema.

Aliongeza kuwa mbali na man-
ufaa yatakayopatikana baada ya ujenzi 
kukamilika, zipo fursa zingine ambazo 
zinapatikana wakati wa ujenzi ambazo 
alisisitiza zinapaswa kunufaisha jamii 
inayozunguka mradi kwanza ili kujenga 
uhusiano imara na hivyo kurahisisha ute-
kelezaji wa mradi.

“Mradi unapaswa kujibu mahita-
ji ya jamii, unaleta neema nyingi ikiwemo 
ajira na fursa zingine za kibiashara nina-
tarajia manunuzi ya ndani yataanzia hapa 
ikiwemo saruji na hata kutumia magari 
ya mchanga ya hapa,” alisisitiza.

Mtaka alimpongeza Mhandisi 
Sanga kwa jitihada zake na umahiri wa 
kusimamia miradi anayokabidhiwa kwa 
niaba ya Wizara ya Maji na alimsisitiza 
aendelee na moyo huo wa kizalendo na 
aliipongeza Bodi ya Wakurugenzi na wa-
fanyakazi wa MWAUWASA.

12,000 NYASHIMO WILAYANI
BUSEGA KUPATA MAJI SAFI NA SALAMA

 WANANCHI

O5 Inaendelea uk 6
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“Mhandisi Sanga hakuna asiyekufahamu 
kwa utendaji wako wa kazi, hii miradi un-
ayoisimamia itakupa baraka kwa Mungu. 
Tungependa uwe sehemu ya mafanikio ya 
Mkoa wetu wa Simiyu,” alisema.

Naye Mbunge wa Jimbo la Busega 
Mkoani Simiyu, Dkt. Raphael Chegeni am-
baye alikuwa miongoni mwa viongozi wali-
oshuhudia tukio hilo alisema kero kubwa 
waliyokuwa nayo wananchi wa jimbo lake 
ni ukosefu wa maji safi na salama na tayari 
mwarobaini wake umepatikana.

Dkt. Chegeni alipongeza jitiha-

da za Serikali ya Awamu ya Tano chini ya 
Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli kati-
ka kutimiza ahadi alizotoa kwa wananchi 
wakiwemo wa jimbo lake na alibainisha 
kuwa utekelezaji wa miradi ni maelekezo 
ya Rais na kwamba kwa Wilaya ya Busega 
ipo miradi mingi inatekelezwa na aliitaja 
baadhi ambayo ni ya Kiloleli na Lamadi. 
“Mheshimiwa Rais anafanya kazi kubwa ya 
kututatulia matatizo yetu, hapa tatizo kub-
wa lilikuwa ni maji. Rais wetu mpendwa 
ametimiza ahadi yake ninamuunga mkono 
kwa asilimia mia moja,” alisema.

Vilevile alipongeza jitihada za 
Mkuu wa Mkoa wa Simiyu na MWAUWASA 
kwenye utekelezaji wa miradi na aliwaasa 
wananchi kushiriki ipasavyo kwenye ujenzi 
wa mradi sambamba na kulinda na kutunza 
miundombinu yake kwani ni wajibu wa kila 
mwananchi kufanya hivyo kwa manufaa 
yake na ya vizazi vijavyo.  Kwa upande wake, 
Mwakilishi wa Mkandarasi, Sabato Boas ali-
ahidi kutekeleza mradi kwa muda mfupi 
kadri itavyowezekana na kwa utaalam un-
aotakiwa kuzingatia viwango vilivyoainish-
wa kwenye mkataba.

Inatoka uk 5

WANANCHI 12,000 NYASHIMO WILAYANI
BUSEGA KUPATA MAJI SAFI NA SALAMA
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Mradi wa majitaka Mwanza
unavyovutia wageni duniani

UPATIKANAJI wa majisafi na salama katika Jiji la 
Mwanza ni miongoni mwa mambo yanayopewa 
umuhimu mkubwa kwa sasa.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
Jijini Mwanza (MWAUWASA), inaendelea na juhudi 
zake za kuhakikisha wananchi wanapata majisafi na 
salama kwenye maeneo mbalimbali ya Jiji ikiwemo 
maeneo ya pembezoni.

Juhudi mbalimbali zinaendelea kuchukuli-
wa na MWAUWASA kuhakikisha wananchi wote wa-
nafikiwa na huduma ya maji kama ambavyo Serikali 
ya Awamu ya Tano ilivyoelekeza.

Mbali na usambazaji wa miundombinu ya 
majisafi na salama, lakini MWAUWASA pia inatekele-
za ujenzi wa mradi wa mfumo rahisi wa uondoshaji 
majitaka kwenye maeneo ya milimani unaofahami-
ka kitaalamu kama &#39;Simplified Sewerage Sys-
tem&#39;.

Hivi karibuni mamlaka ilipokea ugeni ku-
toka asasi za kiraia kutoka Brazil, Afrika Kusini,

Kenya na Uganda. Nchi hizo zimevutiwa na 
ubunifu uliotumika katika ujenzi wa mradi huo wa 
uondoshaji majitaka kwenye maeneo ya milimani.

Katika mahojiano maalumu na Mkurugen-
zi wa Shirika lisilo la kiserikali linalojishughulisha 
na masuala ya kijamii nchini (CCI), Dk. Tim Ndezi, 
anazungumza mambo mbalimbali kuhusu ugeni 
huo.

Dk. Ndezi ndiye alikuwa mwenyeji wa uge-
ni huo kwa hapa nchini, anasema mradi huo umeen-
delea kuwa kivutio kikubwa kwa mataifa mbalim-
bali duniani.

Anasema taasisi zinazojishughulisha 
na masuala ya usafi wa mazingira kutoka 
nchi mbalimbali ulimwenguni baada ya 

kupata sifa za mradi huo zimevutika kujifunza zaidi 
ubunifu uliotumika katika utekelezaji wake ili pia 
kuutumia katika nchi wanazotoka.

&quot;Wageni hawa wamekuja kujif-
unza namna ambavyo mradi huu umejengwa ili 
nao wakaandae mradi wa namna hii kwenye nchi 
zao,&quot; anasema Dk.Ndezi.

Mradi huu umeendelea kutembelewa na 
wageni kutoka mataifa mbalimbali kwa lengo la ku-
jifunza namna ulivyotekelezwa na namna ambavyo 
unaendeshwa.

Kwa mujibu wa Dk. Ndezi, ugeni huo uli-
lenga kuzungumza na wanufaika wa mradi huo ili

kufahamu wajibu wao na namna ambavyo 
waliupokea na njia wanazotumia kuutunza.

Hii ni mara ya pili kwa mwaka huu, mradi 
huo kutembelewa na ugeni kutoka nje ya nchi,

ambapo hivi karibuni MWAUWASA ilipokea 
ugeni kutoka Kenya ambao walifika kwa ajili ya kuji-
funza namna bora ya kutekeleza mradi wa majitaka 
hususan kwa maeneo yasiyo rasmi.

Ugeni huo wa awali kutoka nchini Kenya 
ulieleza namna ulivyovutiwa na ubunifu mkub-
wa uliotumika katika ujenzi wa mradi wa majitaka 
kwenye maeneo ya milimani.

Wageni hao kutoka Kenya waliahidi kure-
jea tena nchini na wataalamu wa mamlaka zinazo-
husika ili kujenga miradi ya namna hiyo nchini kwao.

UGANDA WAZUNGUMZA
Mmoja ya wageni kutoka Uganda, Mun-

damba Omar, anasema nchi hiyo inayo changamoto 
ya wananchi wake hususan wa kipato cha chini ku-
kosa mfumo bora na rasmi wa uondoaji wa majitaka.

O7
Inaendelea uk 8

Ugeni kutoka Brazili, Afrika Kusini, Kenya na Uganda ukiwa katika moja ya eneo lenye mradi wa majitaka wa simplified sewerage Jijini Mwanza.
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MWAUWASA ‘TUNAJADILI NA KUTEKELEZA’

Anasema ziara hiyo waliyoifanya Ji-
jini Mwanza imewapatia uzoefu na ujuzi wa 
namna ya kujenga na kusimamia mradi mzu-
ri wa majitaka. “Tunaipongeza MWAUWASA, 
kazi iliyofanyika hapa ni ya kipekee, hatuna 
budi nasi kuiga,” anasema Omar.

Ikumbukwe kwamba mradi huo 
ulikuwa miongoni mwa miradi miwili bora 
zaidi kutekelezwa Barani Afrika, chini ya 
ufadhili wa African Infrastructure Trust Fund 
(EU-AITF).

MHANDISI SANGA
Kwa mujibu wa Mkurugenzi 

Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony 
Sanga, ujenzi wa mradi ulianza mwaka 2016 
na umenufaisha kaya zipatazo 415.

Mhandisi Sanga anasema mradi wa 
Simplified Sewerage ulijengwa kwa majarib-
io kwenye maeneo matatu ambayo ni Kili-
mahewa, Mabatini na Igogo.

Katika maeneo hayo, Mhandisi 
Sanga anasema mwitikio ulikua mzuri na 
alitolea mfano kwa Kilimahewa ambapo 
MWAUWASA ilipanga kuunganisha kaya 68.

Hata hivyo, kutokana na mwitikio 
kuwa mkubwa, kaya 117 ziliunganishwa na 
kwa upande wa Mabatini mpango ulikua ni 
kuunganisha kaya 88, ambapo zaidi ya kaya 
178 ziliunganishwa na kufikia jumla ya kaya 
415 kwenye maeneo yote matatu.

Mhandisi Sanga anabainisha kuwa 
awamu ya pili ya ujenzi wa mradi, itahusisha 
maeneo mengi zaidi ambayo ni Kabuhoro, 
Ibungilo, Kawekamo na Isamilo.

 “Maeneo ambayo tulianza nayo 
kwenye awamu ya kwanza nayo hatujamal-
iza, kwa hiyo haya ni maeneo mapya, lakini 
pia tutarudi kwenye hayo maeneo ya awali 
tukaunganishe kaya zilizosalia,” anabaini-
sha Mhandisi Sanga.

Akielezea sababu za mradi huo 
kuitwa simplified, Mhandisi Sanga anase-
ma mradi ulipunguza baadhi ya vigezo 
kwenye miongozo ya usanifu miradi kuto-
ka Wizara ya Maji.

“Ukivifuata vigezo vyote kama 
vilivyo kwenye miongozo inakua ngumu 
kutekeleza mradi kwenye maeneo ya nam-
na hiyo,” anasema.

Anaongeza changamoto iliyopo 
kwenye Jiji la Mwanza ni kwamba zaidi ya 
asilimia 70 ya maeneo hususan ya milima-
ni hayajapimwa, hivyo kusababisha ujenzi 
wa miradi kuwa mgumu.

Anabainisha kwa Tanzania, Jiji la 
Mwanza ni la kwanza kutekeleza miradi 
ya namna hiyo na kwamba kwa duniani 
miradi ya namna hiyo inapatikana nchini 
Brazili.

Mhandisi Sanga anasema lengo 

mahsusi la mradi ni kuondosha majitaka 
kwa njia rahisi kutoka kwenye maeneo ya 
milimani ili kuwaepusha wakazi na ma-
radhi yanayoweza kutokea kutokana na 
mfumo usio rasmi wa uondoshaji wake.

&quot;Lazima tuhakikishe maji-
taka yanatolewa na yanatibiwa kwa kuwa 
haya yanaweza kuwa ni hatari kwani mara 
nyingine hua ni chanzo kikuu cha maradhi,” 
anasema.

Anasema awali uondoshaji wa 
majitaka kwenye maeneo ya milimani Jijini 
Mwanza ulionekana kuwa mgumu na ku-
towezekana. “Ni lazima tuwe na majawa-
bu kwenye maeneo ambayo hapo zamani 
ilionekana hayawezekani kabisa,” anasema 
Mhandisi Sanga.

DIWANI
Diwani wa Kata ya Mbugani, 

Athumani Jama, anasema kabla ya mradi 
huo hali ilikuwa ni chafu hasa ikizingati-
wa hali halisi ya kijiografia ya maeneo ya 
milimani.  “Walikuwa wakichimba vyoo vi-
fupi na wakati wa mvua hali inakuwa tete 
sana, maji yalikuwa yanatiririka ovyo na 
magonjwa ya mlipuko yalikuwa ya kufikia 
tu,” anasema Jama.

Baadhi ya wananchi wanaiomba 
MWAUWASA kuharakisha ujenzi wa mradi 
mpya ili kaya nyingi zaidi zinufaike.

Mradi wa majitaka Mwanza
unavyovutia wageni duniani

Inatoka uk 7
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MWAUWASA ‘TUNAJADILI NA KUTEKELEZA’
Kama ilivyo ada, Wafanyakazi wa MWAUWASA hukutana 
kila mwezi mara moja kupitia mkutano wa Mkurugenzi na 
Wafanyakazi wa kila mwanzo wa mwezi ili kujadili masuala 
mbalimbali ya kiutendaji kwa lengo la kuhakikisha mwana-
nchi wa Jiji la Mwanza anapata huduma bora.

Mkutano huo hujumuisha wafanyakazi wote wa 
MWAUWASA ambapo taarifa mbalimbali za kiutendaji hu-
jadiliwa sambamba na kutafuta ufumbuzi wa pamoja wa 
changamoto za kiutendaji ambazo huwasilishwa na wafa-
nyakazi kwa njia ya majadiliano. Aidha, mkutano huo pia hu-
tumika kuwapongeza wafanyakazi wanaokuwa wamefanya

vizuri kwa kutazama Kanda ambayo inakua ime-
pata alama za juu za kiutendaji katika mwezi husika kupi-
tia Mfumo wa Upimaji wa Utendaji wa watumishi Kikanda 
ambao ulianza rasmi kutumika hapo Agosti, 2018 baada ya 
kuzinduliwa rasmi na Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Pro-
fesa Kitila Mkumbo.

Mfumo huo hutumika kuwapima watumishi kiu-
tendaji kwa kutumia vigezo vitano ambavyo ni mauzo, 
makusanyo, maunganisho mapya ya wateja, uharaka wa ku-
tatua malalamiko ya wateja hususan suala zima la upatika-
naji wa maji na udhibiti wa upotevu wa maji kwa kiwango 
kinachokubalika.

Kwa Mwezi Aprili, 2019 Kanda iliyoongoza kiu-
tendaji kwa vigezo vilivyoelezwa hapo mwanzo ni Kanda 
ya Nyegezi ikifuatiwa na Kanda ya Mjini Kati, Makongoro na 
mwisho ni Kanda ya Nyakato. Hata hivyo kwa Mwezi Machi, 
2019 Kanda iliyoongoza ilikuwa ni Nyakato.

Baadhi ya wafanyakazi waliohudhuria mkutano huo na wawakilishi wa Kanda
zilizoshinda mara baada ya kupokea zawadi.
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Ushirikiano na Jamii ni nyenzo muhimu am-
bayo hutumiwa na Mamlaka ya

Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini 
Mwanza (MWAUWASA) katika uendeshaji wa 
shughuli zake.

Kupitia ushirikiano huo na Jamii, 
MWAUWASA imefanikiwa kupunguza kero 
mbalimbali kwenye maeneo inayofikisha 
huduma kwani changamoto nyingi zinapata 
ufumbuzi kupitia ushirikiano huo wa pamoja.

“Tunafanya kazi kwa kushirikiana na 
Jamii, tunajadili kwa pamoja changamoto 
mbalimbali hususan ya upungufu wa maji 
kwenye maeneo ya

pembezoni kwa lengo la kupata 
ufumbuzi wa pamoja,” anasema Mkurugenzi 
Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony 
Sanga.

Utaratibu huu wa ushirikiano na Jamii 
pia unaratibiwa kupitia program ya

‘Zungumza na MWAUWASA’ ambayo 
ilianzishwa kwa ajili ya kujadiliana na wanan-
chi juu ya kero walizonazo kwenye suala zima 
la huduma ya maji.

Programu hii ni endelevu na in-
aendeshwa kwa mpango wa mikutano am-
bayo huitishwa na Wenyeviti wa Mitaa kwa 
kushirikiana na MWAUWASA.

Faida ya Programu hii ni pamoja na 
Mwananchi kupata fursa ya kueleza kero 
kuhusiana na suala zima la huduma ya maji; 
Kupata utatuzi/ufumbuzi wa pamoja wa kero; 
Mwananchi kupata elimu ya masuala mbalim-
bali yanayohusu maji na Mwananchi kupata 
fursa ya kuelewa shughuli zinazofanywa na 
MWAUWASA

MWAUWASA KUENDELEZA USHIRIKIANO NA JAMII

10

Baadhi ya viongozi wa mitaa kutoka Kata ya Nyamhongolo walipokutana
na wawakilishi wa MWAUWASA (hawapo pichani) ili kujadili namna bora
ya kuwa na mradi endelevu wa maji kwenye maeneo yao.

Hatua ya utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa tenki la maji Nyamhon-
golo ilipofikia. Mradi huu unatarajiwa kukamilika kwa wakati.
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Dhamira ya Serikali ni kuwaondolea 
adha wananchi kwa kuwafikishia 
huduma ya majisafi na salama.

Katika kuahakikisha dhami-
ra hiyo inafikiwa, Serikali ya Awamu 

ya Tano chini ya Mhe. Rais Dkt. John Pombe Ma-
gufuli imeendelea kutekeleza

miradi mbalimbali ya maji kwa lengo 
la kuwasogezea huduma ya majisafi na salama 
wananchi wake.

Hivi karibuni maeneo ya Kanda ya 
Ziwa Victoria yalishuhudiwa matukio matatu 
makubwa ya kihistoria kwenye Mikoa ya Mwan-
za na Simiyu ya utiaji saini wa miradi mikubwa 
ya maji. 

Utiaji saini huo kwa nyakati tofauti 
ulishuhudiwa na mamia ya wananchi wa mae-
neo husika ambao walipongeza jitihada za Ser-
ikali za kuwaondoshea adha waliyodumu nayo 
kwa kipindi kirefu.  

SAHWA, NYAMAGANA- MWANZA

Serikali kupitia Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA) ilitiliana 
saini na Mkandarasi Kampuni ya China Civil

Engineering Construction Coopera-
tion (CCECC) ya China kwa ajili ya utekelezaji 
wa mradi wa maji kutoka Butimba hadi Igoma 
utakaonufaisha wananchi wapatao 400,000 wa 
maeneo ya Ukanda wa Kusini wa Jiji la Mwanza.  

Tukio hili la kihistoria lilishuhudiwa 
Aprili 16, 2019 katika Kata ya Lwanima Wilayani 
Nyamagana na wakazi wa Jiji la Mwanza ambao 
walipongeza jitihada zinazofanywa na Serikali 
katika kuwahakikishia huduma ya majisafi na 
salama inawafikia wananchi wote.

Ujenzi wa mradi huo ni sehemu ya 
utekekezaji wa Programu ya Uboreshaji wa 
huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingi-
ra katika Miji ya Ukanda wa Ziwa Victoria na 
utagharimu kiasi cha Shilingi Bilioni 17.89 am-
bazo zimetolewa na Serikali ya Tanzania. 

NYAMPANDE, SENGEREMA- MWANZA
Mei 09, 2019 tukio la kihistoria lilishuhudiwa 
huko katika kijiji cha Nyampande Wilayani Sen-
gerema la kuhakikisha wananchi wa maeneo 
hayo wanaondokana na adha ya muda mrefu ya 
upatikanaji wa maji.

Serikali kupitia MWAUWASA ilitiliana 
saini ya ujenzi mradi wa maji wa

Bilioni 1.8 na Mkandarasi Kampuni 
ya  HALEM ya Jijini Dar es Salaam mbele ya 
Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, John Mongella 
ikiwa ni utekelezaji wa ahadi ya Rais Dkt. John 
Pombe Magufuli kwa wakazi wa Kata ya Nyam-
pande, Wilaya Sengerema Mkoani Mwanza ya 
kuwaondolea adha ya upatikanaji wa maji. 

Mradi huu, utanufaisha vijiji vya 
Nyasenga, Kawekamo na Nyampande vyenye 
jumla ya wakazi wapatao 16,000 ambao wata-
pata huduma ya majisafi.

ADHA YA MAJI KUWA HISTORIA

NYASHIMO, BUSEGA- SIMIYU
Mei 10, 2019 wananchi wa Mji wa 
Nyashimo (Makao Makuu ya Halmashau-
ri ya Wilaya ya Busega) walipata fursa ya 
kushuhudia utiaji saini mkataba wa ujenzi 
wa mradi wa maji Nyanshimo utakaonu-
faisha wananchi 12,000 kutoka vitongoji 
vitatu vya Bukabile, Bulima na Mwagulan-
ja. 

Utiaji saini huo ulikuwa baina 
ya MWAUWASA (Msimamizi wa Mradi) na 
Mkandarasi kampuni ya BENNET Contrac-
tors Ltd ya Mkoani Mwanza kwa ajili ya 
kutekeleza mradi wa maji wa Nyashimo 
utakaogharmi kiasi cha Bil 1.8.

Ujenzi wa miradi ya maji ya 
N y a m - pande na Nyashimo 

unasimamiwa
na Mamlaka ya Majisafi na Usafi 

wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA) 
kwa niaba ya Wizara ya Maji. 

Ni historia adhim kwa wananchi 
kushuhudia tukio la utiaji saini wa mika-
taba ya ujenzi wa miradi mikubwa ya maji 
ambayo ilikuwa ni kilio chao cha muda 
mrefu na hatimaye Serikali imesikia na 
ufumbuzi umepatikana. 

Viongozi mbalimbali wali-
shuhudia matukio hayo ya kihistoria na 
walipata fursa ya kutoa maelekezo ya ute-
kelezaji wake ambapo waliwataka wakan-
darasi wanaojenga miradi kuhakikisha 
wanaikamilisha kwa wakati na kwa ubora 
na vigezo vinavyokubalika.   Tunatekeleza 
kwa vitendo, Hakuna Atakayeachwa.

Mkurugenzi 
Mtendaji MWAU-
WASA, Mhandisi 
Anthony Sanga 
(kulia) na Mku-
rugenzi Mtendaji 
wa Kampuni ya 
CCECC wakisaini 
mkataba wa ujen-
zi wa mradi wa 
maji wa Sahwa.

Mkurugenzi Mtenda-
ji wa MWAUWASA, 
Mhandisi Anthony 
Sanga (Kulia) na 
Mkurugenzi wa 
Kampuni ya HALEM, 
Mhandisi Happy 
Lebe wakikabidhi-
ana mkataba wa 
utekelezaji wa mradi 
wa maji Nyampande. 
Wanaoshuhudia ni 
viongozi wa Mkoa 
wa Mwanza.

Mkurugenzi Mtendaji wa 
MWAUWASA, Mhandisi 
Anthony Sanga (kushoto) 
na Mwakilishi wa Kampuni 
ya BENNET Contractors Ltd, 
Sabato Boaz (kulia) waki-
saini mkataba wa ujenzi wa 
Mradi wa Maji wa Nyashi-
mo- Busega, Mkoani Simyu. 
Wanaoshuhudia ni viongozi 
mbalimbali wa Mkoa wa 
Simiyu na Wilaya ya Busega.



Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority 

MEI 2019
NEWS BULLETIN

WAZIRI MKUU KASSIM MAJALIWA AWEKA JIWE 
LA MSINGI MRADI WA MAJI MJI WA MISUNGWI

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa na Waziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa (kulia) wakim-
sikiliza, Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza
(MWAUWASA), Mhandisi Anthony Sanga (kushoto) alipotoa maelezo kuhusu ujenzi wa Mradi 
wa Maji na Usafi  wa Mazingira  wa Mji wa Misungwi katika kijiji cha Nyahiti Mkoani Mwanza, 
Machi 19, 2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akipata maelezo kutoka kwa
Mkurugenzi wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA), 
Mhandisi Anthony Sanga kuhusu michoro ya Mradi wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira  wa 
Mji wa Misungwi kabla ya kuweka jiwe la msingi la Mradi huo, Machi 19, 2019.  Wa pili 
kulia ni Waziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa, kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, 
John Mongella na wa pili kushoto ni  Mkuu wa Wilaya ya Misungwi, Juma Sweda. (Picha na 
Ofisi ya Waziri Mkuu)

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akikagua ujenzi wa Mradi wa Maji na Usafi 
wa Mazingira wa Mji wa Misungwi katika kijiji cha Nyahiti mkoani Mwanza, 
Machi 19, 2019. Kushoto  kwake ni Waziri wa Maji, Profesa, Makame Mbarawa 
na  kulia kwake ni Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, John Mongella. (Picha na Ofisi 
ya Waziri Mkuu)

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akipongezwa na Waziri wa Maji, Profesa Makame 
Mbarawa baada ya kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa Mradi wa Maji  na Usafi wa 
Mazingira wa Mji wa Misungwi katika kijiji cha Nyahiti Mkoani Mwanza, Machi 19, 
2019.  Kulia ni Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa wa Mwanza, Anthony Daallo. (Picha na
Ofisi ya Waziri Mkuu)

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa  akikagua mashine za  za
kusukuma maji kabla ya kuweka jiwe la msingi la  Mradi wa Maji na
Usafi wa Mazingira wa  Mji wa Misungwi katika kijiji cha Nyahiti mkoani
Mwanza, Machi 19, 2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)
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MRADI WA MAJISAFI NA USAFI WA 
MAZINGIRA WA ZIWA VICTORIA KATIKA MJI 

WA MISUNGWI MKOANI MWANZA

Jina la Mradi – Mradi wa Maji na Usafi wa Mazingira 
ya Ziwa Victoria katika mji wa Misungwi.

Eneo Mradi ulipo – Kijiji cha Nyahiti na Mjini Misung-
wi katika Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi Mkoani 
Mwanza.

Mmiliki – Wizara ya Maji

Thamani ya Mradi Tsh Bilioni 12.85

Mfadhili wa Mradi – Serikali ya Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania.

Lengo la Mradi – Kuhakikisha upatikanaji wa ma-
jisafi na salama kwa wakazi wa sasa wa Nyahiti na 
Misungwi na uwezo wa mradi ni kuhudumia zaidi ya 
wananchi 64,000.
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Ndugu Mdau, 

Tunakupongeza sana kwa ushirikiano unaoendelea kutupa ikiwemo 
taarifa unazotupatia kuhusiana na huduma tunayotoa.  Nakufahami-
sha kwamba taarifa hizi tunazopata kutoka kwako zimekuwa na msaa-
da mkubwa sana kwetu katika suala zima la utoaji wa huduma. 

Tunakuomba kwa heshima na taadhima usichoke kutupatia 
ushirikiano kila inapobidi, utukumbushe pale tunapojisahau, utusahi-
hishe pale tunapokosea. 

Tunapenda kukufahamisha kwamba kupitia ushirikiano 
wako, tumeweza kupunguza kero mbalimbali zilizokuwepo hapo awali 
kwenye mitaa mbalimbali tunayoihudumia. 

Ikitokea kutoridhishwa na huduma kwa namna yoyote ile, 
tafadhali usisite kutufahamisha, tupo hapa kwa lengo kuu la kukupa-
tia huduma inayostahili. Aidha, tunaomba taarifa za mivujo na taarifa 
zingine pia unaweza kutupigia kupitia namba 0800110023 (Bure) 
na ukatupa taarifa hizo.

Kumbuka kwamba namba hizo za simu ni za Kiten-
go chetu cha Huduma kwa Mteja na hautolipia gharama za 
mawasiliano kwani gharama zote zinabebwa na MWAUWASA. 

Aidha, napenda kukufahamisha kwamba tunat-
ambua yapo maeneo  ambayo bado yanachangamoto ya 
upatikanaji wa huduma ya maji, hatupo kimya jitihada 
za dhati tunaendelea nazo kuhakikisha tunakabiliana 
na changamoto hiyo.  Ndugu mdau, ipo miradi mingi 
tunayoendelea nayo, ni imani yangu kwamba mara 
baada ya kukamilika kwake huduma itaimarika ma-
radufu.  Tunomba uendelee kutuvumilia na tuendeleze 
ushirikiano wetu kwani kwa pamoja tutafika mbali. 
Tushirikiane kulijenga Jiji letu la Mwanza.

Mhandisi Anthony Sanga
Mkurugenzi Mtendaji
MWAUWASA

SALAM ZA MKURUGENZI
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Kutoka kulia waliokaa ni Kaimu Mkurugenzi MWAUWASA, Meck Manyama, Katibu wa CCM Mkoa wa Mwanza, Salum Kalli,  Mjumbe wa 
NEC, Jamal Babu na Katibu wa Vijana CCM Mkoa wa Mwanza, Luhende. Waliosimama nyuma ni watendaji kutoka CCM na MWAUWASA

MIKUTANO NA WADAU
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Lengo letu ni kuhakikisha hudu-
ma inaimarika kwenye maeneo 
yote. Na ili kuhakikisha lengo hili 
linatimia, tunaendeleza utamad-
uni wetu wa kukutana na wadau 
mbalimbali na kujadili namna bora 
ya kuboresha huduma.

Hivi karibuni tulikutana na 

Uongozi wa Chama Cha Mapinduzi 
Mkoa wa Mwanza ili kujadili masu-
ala mbalimbali ya kuboresha hudu-
ma zetu sambamba na kuimarisha 
uhusiano.

Mingoni mwa masuala 
yaliyojadiliwa ni Mkakati wa ku-
hakikisha huduma inaimarika hu-

susan kwa wananchi wa maeneo ya 
pembezoni, uharaka wa kuwafikia 
wananchi kunapotokea hitilafu 
ama mkwamo wa huduma, taarifa 
kwa wateja kunapotokea mabadi-
liko ama pale ambapo huduma ita-
kuwa haipatikani. 


